รายงานผู้ชนะเลิศระดับเหรียญทอง ตัวแทนเข้าแข่งขันระดับต่อไป

งานมหกรรมแข่งขันทักษะวิชาการ ระดับเขต ครั้งที่ 16 ปีการศึกษา 2564
ณ มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย วิทยาเขตขอนแก่น ณ บ้านโคกสี ตำบลโคกสี อำเภอเมืองขอนแก่น ขอนแก่น
ระหว่างวันที่ 25 - 26 เดือนธันวาคม พุทธศักราช 2564

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน สังกัด อปท. นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันเขียนเรียงความ ม.1-ม.3 92.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิศาลรัญญาวาส 1. สามเณรกิตตินันท์  งัดสันเทียะ
 
1. พระพีรวัฒน์   กิตฺติปญฺโญ (พรรณวงศ์)
 
2 ภาษาไทย การแข่งขันเขียนเรียงความ ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนศรีบุญเรืองปริยัติศึกษา 1. สามเณรสุรเชษฐ์  มีธรรม
 
1. นายสมพงษ์  สุตาวงค์
 
3 ภาษาไทย การแข่งขันเขียนเรียงความ ม.1-ม.3 80.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนปริยัติธรรมสามัญญาณสังวร 1. สามเณรวีระพัฒน์  แก้วมาลุน
 
1. นายวารินทร์  การพันธ์
 
4 ภาษาไทย การแข่งขันเขียนเรียงความ ม.4-ม.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประภัสสรวิทยา 1. สามเณรณัฐชัย   โจภูเขียว
 
1. พระฮอนด้า  วาทสทฺโท ดร.
 
5 ภาษาไทย การแข่งขันเขียนเรียงความ ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีสระแก้ววิทยา 1. สามเณรทินกร  ยางศรี
 
1. นายบุญยิ้ม  โสภณปญฺโญ
 
6 ภาษาไทย การแข่งขันเขียนเรียงความ ม.4-ม.6 85.5 ทอง 5 โรงเรียนศรีจันทร์วิทยา 1. สามเณรเนรมิตร  ผิวสวัสดิ์
 
1. นางสาวกัณยาณัฐ  สีหาพล
 
7 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือภาษาไทย ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนพคุณวิทยา 1. สามเณรศักดิ์สิทธิ์  มาอินราช
 
1. นางบัตร  ชัยพระอินทร์
 
8 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือภาษาไทย ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดศรีสระแก้ววิทยา 1. สามเณรคมสันต์  แสงสว่าง
 
1. อาจารย์อารีจิตร  พิมพา
 
9 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือภาษาไทย ม.1-ม.3 89 ทอง 4 โรงเรียนวัดสันติวนาราม 1. สามเณรนฤเทพ  งามศรี
 
1. นางชุติธรณ์   ศรีทานนท์
 
10 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือภาษาไทย ม.4-ม.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิศาลรัญญาวาส 1. สามเณรเกียรติศักดิ์   สุโทวา
 
1. พระพีรวัฒน์   กิตฺติปญฺโญ (พรรณวงศ์)
 
11 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือภาษาไทย ม.4-ม.6 89.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวิเวกธรรมประสิทธิวิทยา 1. สามเณรดนัยวัฒน์  พลยศ
 
1. พระมหาศราวุธ  ญาณกิตฺติ
 
12 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือภาษาไทย ม.4-ม.6 76 เงิน 4 โรงเรียนศรีจันทร์วิทยา 1. สามเณรธนวุฒิ  กุศล
 
1. นางสาวกัณยาณัฐ  สีหาพล
 
13 ภาษาไทย การแข่งขันแต่งกลอนสด (กลอนแปด) ม.1-ม.3 83.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีบุญเรืองปริยัติศึกษา 1. สามเณรมงคล  ธุระงาน
 
1. นายสมพงษ์  สุตาวงค์
 
14 ภาษาไทย การแข่งขันแต่งกลอนสด (กลอนแปด) ม.1-ม.3 80.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนมิ่งเมืองธีรานุเคราะห์ 1. สามเณรณภัทร  อาศนะ
 
1. นางสาวอรอาภา  หาญวระ
 
15 ภาษาไทย การแข่งขันแต่งกลอนสด (กลอนแปด) ม.1-ม.3 77.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพิศาลรัญญาวาส 1. สามเณรสราวุฒิ   อุบลราช
 
1. พระพีรวัฒน์   กิตฺติปญฺโญ (พรรณวงศ์)
 
16 ภาษาไทย การแข่งขันแต่งกลอนสด (กลอนแปด) ม.4-ม.6 93.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวิเวกธรรมประสิทธิวิทยา 1. สามเณรอัตฐพล  หน่อแก้ว
 
1. นางยิ่งลักษณ์  งามดี
 
17 ภาษาไทย การแข่งขันแต่งกลอนสด (กลอนแปด) ม.4-ม.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพระปริยัติสามัญวัดโพนชัย 1. สามเณรวีนภาพ  จันทะพินิจ
 
1. พระมหาสุริยะ วชิรญาโณ  สุภาษิ
 
18 ภาษาไทย การแข่งขันตอบปัญหาวิชาภาษาไทย ม.1-ม.3 63 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนปริยัติธรรมสามัญญาณสังวร 1. สามเณรเจษฏา  ขมวดทรัพย์
 
1. นางสาวแสงเทียน  ชูรัตน์
 
19 ภาษาไทย การแข่งขันตอบปัญหาวิชาภาษาไทย ม.1-ม.3 62 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดตาลเรียงวิทยา 1. สามเณรพิตรพิบูล  ตาเกิด
 
1. นางรังษี  เสนาวงษ์
 
20 ภาษาไทย การแข่งขันตอบปัญหาวิชาภาษาไทย ม.1-ม.3 48 เข้าร่วม 8 โรงเรียนวัดศรีภูเรือ 1. สามเณรกษิดิ์เดช   วันทองสุข
 
1. นายสุรชัช   แก้วยาศรี
 
21 ภาษาไทย การแข่งขันตอบปัญหาวิชาภาษาไทย ม.1-ม.3 46 เข้าร่วม 9 โรงเรียนวัดศิริบุญธรรมวิทยา 1. สามเณรศรันย์ชัย  ชาธรรม
 
1. พระมหาบุญญฤทธิ์   ปภากโร
 
22 ภาษาไทย การแข่งขันตอบปัญหาวิชาภาษาไทย ม.4-ม.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีจันทร์วิทยา 1. สามเณรธวัชชัย  ช่วยศิริ
 
1. นายจิราพัชร  จำปานิล
 
23 ภาษาไทย การแข่งขันตอบปัญหาวิชาภาษาไทย ม.4-ม.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดประสิทธิ์ธรรมสารวิทยา 1. สามเณรเอกพงศ์  นุ่นสังข์
 
1. นางสาวปิยธิดา  หมู่ศิริ
 
24 ภาษาไทย การแข่งขันตอบปัญหาวิชาภาษาไทย ม.4-ม.6 58 ชมเชย 4 โรงเรียนพิศาลรัญญาวาส 1. สามเณรจีรวัฒน์   ลานขามป้อม
 
1. นางคณิต   ขุนจ่าเมือง
 
25 คณิตศาสตร์ การแข่งขันตอบปัญหาวิชาคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 52 ชมเชย ชนะเลิศ โรงเรียนวัดหนองเเวงวิทยา 1. สามเณรเสฎฐวุฒิ  แสนขันธ์
 
1. พระครูสุตสารวิสุทธิ์  
 
26 คณิตศาสตร์ การแข่งขันตอบปัญหาวิชาคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 33 เข้าร่วม 4 โรงเรียนวัดศรีสระแก้ววิทยา 1. สามเณรก้องภพ  ขาวหว้า
 
1. นายสุภาพ  อามาตย์มนตรี
 
27 คณิตศาสตร์ การแข่งขันตอบปัญหาวิชาคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 33 เข้าร่วม 4 โรงเรียนวัดศรีวิชัยวนาราม 1. สามเณรเต้  ศรีวิไล
 
1. นางสาววีนัส  วงษา
 
28 คณิตศาสตร์ การแข่งขันตอบปัญหาวิชาคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 48 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนวัดหนองเเวงวิทยา 1. สามเณรณัฐพงค์  ใสไหม
 
1. พระครูสุตธรรมรักขิต  
 
29 คณิตศาสตร์ การแข่งขันตอบปัญหาวิชาคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 37 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพระปริยัติสามัญวัดโพนชัย 1. สามเณรมงคล  สมแพง
 
1. นางสาวภาวดี  นวลบุ
 
30 คณิตศาสตร์ การแข่งขันตอบปัญหาวิชาคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 36 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดวังสะพุงพัฒนาราม 1. สามเณรกรกฎ  แก้วสุพรรณ์
 
1. นายสมศักดิ์  เณรโต
 
31 คณิตศาสตร์ การแข่งขันตอบปัญหาวิชาคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 26 เข้าร่วม 7 โรงเรียนพิศาลรัญญาวาส 1. สามเณรศาตรา   หอมจันนวล
 
1. นางสาวอติกานต์   บัวระพา
 
32 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิศาลรัญญาวาส 1. สามเณรคมลิขิต   บุญกว้าง
2. สามเณรชานนท์   พินิจสามิตร์
3. สามเณรวราวุฒิ   โมธรรม
 
1. พระพีรวัฒน์   กิตฺติปญฺโญ (พรรณวงศ์)
 
33 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนศรีบุญเรืองปริยัติศึกษา 1. สามเณรชัยวัฒน์  อาจแก้ว
2. สามเณรปิยะชัย  ชัยบำรุง
3. สามเณรพงษ์พิษณุ  ขำปากพลี
 
1. นายบุญรัตน์  สอนจันทร์
 
34 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนประภัสสรวิทยา 1. สามเณรกิตติศักดิ์   หลักคำ
2. สามเณรปรินทร   มีปัทมา
3. สามเณรเจษฏา   ดอนปา
 
1. นายเจษฎา  พลพิลา
 
35 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.4-ม.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิศาลรัญญาวาส 1. สามเณรธัญบูรณ์  วงศ์มะลิ
2. สามเณรรชต  ตุ่นอยู่เพชร
3. สามเณรอภิชาติ   สุชัยราช
 
1. นางสาวสุภัสร   ศรีมูลเมือง
 
36 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.4-ม.6 73.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนประภัสสรวิทยา 1. สามเณรกวี   ศรีสมดี
2. สามเณรขจรไกล   ใสบาล
3. สามเณรภานุวัฒน์   บุญเคลิ้ม
 
1. ดร.กณสิทธิ์   จตุเทน
 
37 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันตอบปัญหาวิชาวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 54 ชมเชย ชนะเลิศ โรงเรียนศรีจันทร์วิทยา 1. สามเณรกรวิท  แสงสุวรรณ
 
1. นายสุทธิรักษ์  ทองสะคม
 
38 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันตอบปัญหาวิชาวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 42 เข้าร่วม 4 โรงเรียนปริยัติธรรมปุญยสารโสภิตวิทยา 1. สามเณรจิรายุทธ  ตุ้มทอง
 
1. นางกัณธวิมนต์  วิไลปาน
 
39 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันตอบปัญหาวิชาวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 42 เข้าร่วม 4 โรงเรียนตราชูพิทยาคม 1. สามเณรเดชาวัตร  โทแก้ว
 
1. นายสุนทร  ธุระพันธุ์
 
40 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันตอบปัญหาวิชาวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 40 เข้าร่วม 6 โรงเรียนพิศาลรัญญาวาส 1. สามเณรสุเทพ   อ้นบำรุง
 
1. นางสาวสุภัสร   ศรีมูลเมือง
 
41 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันตอบปัญหาวิชาวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 37 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพระปริยัติสามัญวัดโพนชัย 1. สามเณรณัฐวุฒิ  จั่นขุดทด
 
1. นางสาวฐานะมาศ  ตะโส
 
42 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันตอบปัญหาวิชาวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 36 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนปริยัติธรรมปุญยสารโสภิตวิทยา 1. สามเณรณัฐพล  ตะนะชัย
 
1. นางกัณธวิมนต์  วิไลปาน
 
43 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันตอบปัญหาวิชาวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 28 เข้าร่วม 7 โรงเรียนวัดศรีสระแก้ววิทยา 1. สามเณรอรุณ  คงสมบติ
 
1. อาจารย์อารีจิตร  พิมพา
 
44 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 73.5 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนสุวรรณารามวิทยา 1. สามเณรกรนันท์  เบอร์นาคิ
2. สามเณรภาคภูมิ  อารีเอื้อ
3. สามเณรศิริโชค  บุญหลักคำ
 
1. พระอธิการบรรจง  ขนฺติโก
 
45 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 72.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวิเวกธรรมประสิทธิวิทยา 1. สามเณรธนาธิป  วิชา
2. สามเณรอภิวัฒน์  อิงชัยภูมิ
3. สามเณรเอกนรินทร์  วงศ์เมืองแก่น
 
1. นางสารภี  ทาอามาตย์
 
46 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 70.5 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนประภัสสรวิทยา 1. สามเณรธนานนท์   ไชยถา
2. สามเณรนิติกร   ชัยแสง
3. สามเณรอาคิม   ดำนิล
 
1. ดร.กณสิทธิ์   จตุเทน
 
47 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม วิชาเรียงความแก้กระทู้ธรรม นักธรรมชั้นตรี ม.1-ม.3 95.3 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดศรีวิชัยวนาราม 1. สามเณรธีรวัฒน์  สิงห์มหา
 
1. พระมหารุ่งอรุณ  ธมฺมธโร
 
48 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม วิชาเรียงความแก้กระทู้ธรรม นักธรรมชั้นตรี ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีสระแก้ววิทยา 1. สามเณรอิทธิพล  นาทสีทา
 
1. นายนนทกร  สีลานุช
 
49 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม วิชาเรียงความแก้กระทู้ธรรม นักธรรมชั้นตรี ม.1-ม.3 93.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนมิ่งเมืองธีรานุเคราะห์ 1. สามเณรธีระยุทธ  วิลัยลา
 
1. พระครูสารพัฒนาทร  อันทอง
 
50 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม วิชาเรียงความแก้กระทู้ธรรม นักธรรมชั้นโท ม.1-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประภัสสรวิทยา 1. สามเณรววนัยชนก   ศรีโพธิ์อุ่น
 
1. พระปลัดแสงสุรีย์  ญาณเมธี
 
51 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม วิชาเรียงความแก้กระทู้ธรรม นักธรรมชั้นโท ม.1-ม.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิศาลรัญญาวาส 1. สามเณรสุรจิตต์   ปาณะพรม
 
1. พระศักดิ์สกุลตรา   ฐานวฑฺฒโน
 
52 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม วิชาเรียงความแก้กระทู้ธรรม นักธรรมชั้นโท ม.1-ม.6 68 ทองแดง 4 โรงเรียนวัดสันติวนาราม 1. สามเณรปริญญา  พรมมา
 
1. พระครูสุทธิสิริโสภณ  พิชาย
 
53 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม วิชาเรียงความแก้กระทู้ธรรม นักธรรมชั้นเอก ม.1-ม.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนปริยัติธรรมสามัญญาณสังวร 1. สามเณรณัทภพัฒน์  อุดมพร
 
1. นายอำนาจ  ทองสว่าง
 
54 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม วิชาเรียงความแก้กระทู้ธรรม นักธรรมชั้นเอก ม.1-ม.6 63.66 ทองแดง 5 โรงเรียนวัดศรีสระแก้ววิทยา 1. สามเณรเกรียงไกร  โพธิ์ชัย
 
1. นายนนทกร  สีลานุช
 
55 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม วิชาเรียงความแก้กระทู้ธรรม นักธรรมชั้นเอก ม.1-ม.6 60.33 ทองแดง 6 โรงเรียนวัดศรีวิชัยวนาราม 1. สามเณรพิพัฒน์พงษ์  คงศิลา
 
1. พระมหารุ่งอรุณ  ธมฺมธโร
 
56 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ตอบปัญหาวิชาสังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ม.1-ม.3 54 ชมเชย ชนะเลิศ โรงเรียนพิศาลรัญญาวาส 1. สามเณรณัฐวุฒิ   ฮาดดา
 
1. พระชัชวาลย์   ฐิติโก (สอนโคตร)
 
57 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ตอบปัญหาวิชาสังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ม.1-ม.3 52 ชมเชย รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดท่ากระบือวิทยาสรรค์ 1. สามเณรกิตติพพทธ์  จงดอนหัน
 
1. นายสะไกร  พละะกล้า
 
58 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ตอบปัญหาวิชาสังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ม.1-ม.3 52 ชมเชย รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร่มโพธิ์ทองธรรมวิทย์ 1. สามเณรกันตพงศ์  กองธรรม
 
1. พระมหาอนุพันธ์  พรมชาลี
 
59 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ตอบปัญหาวิชาสังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ม.1-ม.3 46 เข้าร่วม 6 โรงเรียนศรีจันทร์วิทยา 1. สามเณรธีระพัฒน์  สุโขยะชัย
 
1. พระมหากฤษดา  ธาตุทาสี
 
60 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ตอบปัญหาวิชาสังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ม.1-ม.3 46 เข้าร่วม 6 โรงเรียนวัดถิ่นฐานรังสิตวิทยา 1. สามเณรเทวราช  อุ่นเสือ
 
1. นายแสวง  เอ่ยรัมย์
 
61 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ตอบปัญหาวิชาสังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ม.4-ม.6 31 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนสารคุณวิทยา 1. สามเณรกรกฎ  ทองมา
 
1. นางหนึ่งฤทัย  แก้วกิ่ง
 
62 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ตอบปัญหาวิชาสังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ม.4-ม.6 30 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดท่าพระหงษ์เทศประดิษฐ์ 1. สามเณรวัชรพล  ร้อยพิลา
 
1. นายวัชระ  หวานเมืองปักษ์
 
63 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ตอบปัญหาวิชาสังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ม.4-ม.6 26 เข้าร่วม 4 โรงเรียนศรีจันทร์วิทยา 1. สามเณรณัฐพล  ศักดิ์เจริญชัยกุล
 
1. พระมหากฤษดา  ธาตุทาสี
 
64 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ตอบปัญหาวิชาสังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ม.4-ม.6 26 เข้าร่วม 4 โรงเรียนพระปริยัติสามัญวัดโพนชัย 1. สามเณรธนกร  สุคงเจริญ
 
1. นายภูวเนศวร์  แก้วบุดดี
 
65 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ตอบปัญหาวิชาสังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ม.4-ม.6 18 เข้าร่วม 12 โรงเรียนวัดศรีสระแก้ววิทยา 1. สามเณรชาคริส  เลแก้ว
 
1. พระมหาพิชิต  วรปญฺโญ
 
66 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ตอบปัญหาวิชาพระพุทธศาสนา ม.1-ม.3 29 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนวัดท่าพระหงษ์เทศประดิษฐ์ 1. สามเณรกฤษฎา  แสนจันทร์ศรี
 
1. พระสุวรรณพงษ์  อธิปญฺโญ
 
67 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ตอบปัญหาวิชาพระพุทธศาสนา ม.1-ม.3 28 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดตาลเรียงวิทยา 1. สามเณรกฤษณะ   สอนจุมมาตร์
 
1. นายแดนชัย  สว่างเพราะ
 
68 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ตอบปัญหาวิชาพระพุทธศาสนา ม.1-ม.3 27 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดขามชุมวิทยาสรรพ์ 1. สามเณรอภินันท์  บัวบาล
 
1. นายธีระ  วังสัน
 
69 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ตอบปัญหาวิชาพระพุทธศาสนา ม.1-ม.3 26 เข้าร่วม 4 โรงเรียนวัดศรีภูเรือ 1. สามเณรปกรณ์เกียรติ   กลิ่นสุคนธ์
 
1. นางสาวปรานี   สารมะโน
 
70 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ตอบปัญหาวิชาพระพุทธศาสนา ม.1-ม.3 26 เข้าร่วม 4 โรงเรียนวัดศิริบุญธรรมวิทยา 1. สามเณรธนวัต   อิ่มประสงค์
 
1. พระมหานรินทร์   เขมจารี
 
71 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ตอบปัญหาวิชาพระพุทธศาสนา ม.1-ม.3 26 เข้าร่วม 4 โรงเรียนวัดเเจ้งสว่างนอก 1. สามเณรวัชรพล  อุนจันที
 
1. พระมหาปิยะพงษ์  วํสุตฺตมกิตฺติ(อินธิแสง)
 
72 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ตอบปัญหาวิชาพระพุทธศาสนา ม.1-ม.3 26 เข้าร่วม 4 โรงเรียนวัดธาตุกุดกว้าง 1. สามเณรปิยวัฒน์  ฤาชา
 
1. นายชัยพร  เจือจันทร์
 
73 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ตอบปัญหาวิชาพระพุทธศาสนา ม.4-ม.6 42 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนวัดเเจ้งสว่างนอก 1. สามเณรอัศวเดช  บุญประคม
 
1. พระมหาปิยะพงษ์  วํสุตฺตมกิตฺติ(อินธิแสง)
 
74 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ตอบปัญหาวิชาพระพุทธศาสนา ม.4-ม.6 22 เข้าร่วม 7 โรงเรียนวัดศรีวิชัยวนาราม 1. สามเณรมาฆบุตร  ไชยศรีฮาด
 
1. พระมหาวัชระ  วชิรญาโณ
 
75 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ตอบปัญหาวิชาพระพุทธศาสนา ม.4-ม.6 22 เข้าร่วม 7 โรงเรียนวัดสันติวนาราม 1. สามเณรพันธกานต์  โจทกราช
 
1. นายพีระพล  โจทกราช
 
76 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การแข่งขันบรรยายธรรม ภาคภาษาไทย ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีจันทร์วิทยา 1. สามเณรอุดมศักดิ์  รักษาภักดี
 
1. นายสนุก  วงษ์จันทร์
 
77 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การแข่งขันบรรยายธรรม ภาคภาษาไทย ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนปริยัติธรรมสามัญญาณสังวร 1. สามเณรณัฐวัฒน์  ชนะกาลี
 
1. สามเณรธีรยุทธ์  ปฏิโชติ
 
78 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การแข่งขันบรรยายธรรม ภาคภาษาไทย ม.1-ม.3 89.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพิศาลรัญญาวาส 1. สามเณรจิระเดช   โมระเดช
 
1. พระพีรวัฒน์   กิตฺติปญฺโญ (พรรณวงศ์)
 
79 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การแข่งขันบรรยายธรรม ภาคภาษาไทย ม.4-ม.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพระปริยัติสามัญวัดโพนชัย 1. สามเณรสิทธิพร  สิทธิ
 
1. นายอรุณควิชญ์  วังคีรี
 
80 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การแข่งขันบรรยายธรรม ภาคภาษาไทย ม.4-ม.6 82.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนประภัสสรวิทยา 1. สามเณรวสุธร  ภาระภักดี
 
1. พระปลัดเล็ก  อานนฺโท
 
81 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาวิชาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 70 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนวัดประสิทธิ์ธรรมสารวิทยา 1. สามเณรบุญญา  จงรัตน์ธานินทร์
 
1. นายณัฐศักดิ์  พาลี
 
82 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาวิชาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 56 ชมเชย 6 โรงเรียนวัดลาดปู่ทรงธรรมวิทยา 1. สามเณรณัฏฐกร  แสนพันธุ์ศิริ
 
1. นายสุชาติ  สุดน้อย
 
83 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาวิชาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 46 เข้าร่วม 14 โรงเรียนสุวรรณารามวิทยา 1. สามเณรวีระศักดิ์  จันทะนิด
 
1. นางสาวณัฏฐนิช  พิทยะคำวงศ์
 
84 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาวิชาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดประสิทธิ์ธรรมสารวิทยา 1. สามเณรอิทธิกร  พรมพิมพ์
 
1. นายณัฐศักดิ์  พาลี
 
85 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาวิชาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพิศาลรัญญาวาส 1. สามเณรอภิสิทธิ์   คัณฑเนตร
 
1. นางคณิต   ขุนจ่าเมือง
 
86 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาวิชาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดศรีสระแก้ววิทยา 1. สามเณรอภิสิทธิ์  ประทุมวัน
 
1. พระมหาเดชา  เขมาภิรโต
 
87 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาวิชาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 58 ชมเชย 8 โรงเรียนพระปริยัติสามัญวัดโพนชัย 1. สามเณรสุชัญญา  กุลาชัย
 
1. นางสาวอรปรียา  ศิริ
 
88 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาวิชาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 58 ชมเชย 8 โรงเรียนวัดศรีวิชัยวนาราม 1. สามเณรกิตินันท์  กุณวงษ์
 
1. นางพนิดา  แก้วใสทอง
 
89 ศิลปะ การแข่งขันประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประภัสสรวิทยา 1. สามเณรธีรยุทธ   พรมรินทรง
2. สามเณรวีระพล   สิทธิภา
3. สามเณรอนุพงษ์   วงเหมษ์
 
1. นายมาลัย  กองธรรม
 
90 ศิลปะ การแข่งขันประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนศรีบุญเรืองปริยัติศึกษา 1. สามเณรธรพนธ์  แสงสว่าง
2. สามเณรธีระศักดิ์  เครืองแก่นแก้ว
3. สามเณรพัชรพล  บุญเทียน
 
1. พระมหาอาคม  อตฺถเมธี
 
91 ศิลปะ การแข่งขันประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 88 ทอง 4 โรงเรียนพิศาลรัญญาวาส 1. สามเณรชีวิน   สินธุวาปี
2. สามเณรวุฒธิกร   จันทร
3. สามเณรวุฒิชัย   คุณพาที
 
1. พระพีรวัฒน์   กิตฺติปญฺโญ (พรรณวงศ์)
 
92 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (ใช้ดินสอ) ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีจันทร์วิทยา 1. สามเณรภูริวัฒน์  ปัจจะวงษ์
 
1. นายเอกชัย  ถิ่นแย้ม
 
93 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (ใช้ดินสอ) ม.1-ม.3 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดตาลเรียงวิทยา 1. สามเณรสรวิชญ์   กาสีชา
 
1. พระมหาวิทยา   วิสุทฺธิวํโส
 
94 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (ใช้ดินสอ) ม.1-ม.3 95 ทอง 4 โรงเรียนพิศาลรัญญาวาส 1. สามเณรศิลปกร   ศิริวงษ์
 
1. พระมหาอาทิตย์  อคฺคปญฺโญ (ศรีหล้า)
 
95 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพระบายสี (ใช้สีโปสเตอร์) ม.4-ม.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดขามชุมวิทยาสรรพ์ 1. สามเณรศักดิ์ดา  แก้วถิ่นดง
 
1. นางสาวสาวิตรี  วรรณพิมพ์
 
96 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพระบายสี (ใช้สีโปสเตอร์) ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนประภัสสรวิทยา 1. สามเณรไกรสร   มุ่งวิชา
 
1. นายมาลัย  กองธรรม
 
97 ศิลปะ การแข่งขันวาดภาพระบายสี (ใช้สีโปสเตอร์) ม.4-ม.6 78 เงิน 5 โรงเรียนวัดศรีสระแก้ววิทยา 1. สามเณรอานนท์  ทองวิไลย์
 
1. พระมหาอุเทน  อุชุจาโร
 
98 ศิลปะ การแข่งขันประติมากรรมลอยตัว ม.4-ม.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประภัสสรวิทยา 1. สามเณรประสิทธิ์   กันดิษฐ์
2. สามเณรพงศ์พล   มุ่งวิชา
3. สามเณรยอดชาย   ชาตรี
 
1. นายมาลัย  กองธรรม
 
99 ศิลปะ การแข่งขันประติมากรรมลอยตัว ม.4-ม.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนศรีจันทร์วิทยา 1. สามเณรกิตติศักดิ์  บุญเกษ
2. สามเณรธีระพงษ์  เสนานุช
3. สามเณรวีระชัย  เกาะสังข์
 
1. นายอิทธิพล  รัศมีโชติพงษ์
 
100 ศิลปะ การแข่งขันประติมากรรมลอยตัว ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดศรีสระแก้ววิทยา 1. สามเณรตะวัน  สีลานุต
2. สามเณรทวีศักดิ์  เฮียมมา
3. สามเณรวัชระ   ลาดบัวขาว
 
1. พระมหาบุญยิ้ม  โสภณปญฺโญ
 
101 ศิลปะ การแข่งขันตอบปัญหาวิชาศิลปะ ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนปริยัติธรรมสามัญญาณสังวร 1. สามเณรกฤษฏา  ขำนิพัทธ์
 
1. นางสาววาสนา  สาขา
 
102 ศิลปะ การแข่งขันตอบปัญหาวิชาศิลปะ ม.1-ม.3 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีวิชัยวนาราม 1. สามเณรสิทธิชัย  ชิณพร
 
1. นายวรวุฒิ  วิจิตรศักดิ์
 
103 ศิลปะ การแข่งขันตอบปัญหาวิชาศิลปะ ม.1-ม.3 38 เข้าร่วม 15 โรงเรียนวัดศรีสระแก้ววิทยา 1. สามเณรวรวุฒิ  ชนะภูมิ
 
1. พระมหาอุเทน  อุชุจาโร
 
104 ศิลปะ การแข่งขันตอบปัญหาวิชาศิลปะ ม.4-ม.6 74 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนศรีจันทร์วิทยา 1. สามเณรวิทวัส  ธรรมสุนา
 
1. นายเอกชัย  ถิ่นแย้ม
 
105 ศิลปะ การแข่งขันตอบปัญหาวิชาศิลปะ ม.4-ม.6 56 ชมเชย รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนปริยัติธรรมสามัญญาณสังวร 1. สามเณรบัญญวัต  หาทอง
 
1. นางสาววาสนา  สาขา
 
106 ศิลปะ การแข่งขันตอบปัญหาวิชาศิลปะ ม.4-ม.6 38 เข้าร่วม 11 โรงเรียนวัดศรีสระแก้ววิทยา 1. สามเณรเกษดาพร  ทิพจันทร์
 
1. พระมหาอุเทน  อุชุจาโร
 
107 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการทำหนังสั้น ไม่กำหนดช่วงชั้น 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนปริยัติธรรมสามัญญาณสังวร 1. สามเณรกรนรินทร์  กิมสันติสุข
2. สามเณรณัฐพงษ์  แผ่นแก้ว
 
1. นายกีรติ  แก้วสกุล
 
108 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการทำหนังสั้น ไม่กำหนดช่วงชั้น 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสุวรรณารามวิทยา 1. สามเณรณัฐพงศ์  เลียบไทยสง
2. สามเณรพุฒิพงศ์  ปัญญา
 
1. นางสาวยุพิณ  แสงซ้าย
 
109 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การเเข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ (ดอกไม้ใบตอง) ไม่กำหนดช่วงชั้น 98.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประภัสสรวิทยา 1. สามเณรนันทวุฒิ   พึ่งโค
2. สามเณรพิชาญชัย   พลยา
3. สามเณรพุฒิพงษ์   สุวรรณวงษ์
 
1. พระมหาภานุวัฒน์   สิทฺธิเมธาวี
 
110 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การเเข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ (ดอกไม้ใบตอง) ไม่กำหนดช่วงชั้น 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสุวรรณารามวิทยา 1. สามเณรธนภูมิ  คงโนนนอก
2. สามเณรพงศกร  ต้นวังหิน
3. สามเณรศักดิ์ติพล  ซื่อสัตย์
 
1. พระอธิการบรรจง  ขนฺติโก
 
111 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การเเข่งขันแกะสลักผักเเละผลไม้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประภัสสรวิทยา 1. สามเณรกฤษฎี   สิงห์จรรยา
2. สามเณรจีระสินธุ์   ผาลาเลิศ
3. สามเณรนิพิฐพนธ์   ภักดีวรรณ
 
1. นายสราวุธ  จันสีหา
 
112 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติ ม.1-ม.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพระปริยัติสามัญวัดโพนชัย 1. สามเณรธนกร  สุดเพียร
2. สามเณรธนากร  บุญญาพิทักษ์
3. สามเณรวิชัย  ไกรยาศิษย์
 
1. พระสมุห์สีไพร  พิมพ์เสนา
 
113 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติ ม.1-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีสระแก้ววิทยา 1. สามเณรธีรภัทร  แพงน้อย
2. สามเณรสิทธิกร  ดาน้อย
3. สามเณรเอกประทีป  กาภูคำ
 
1. นายนนทกร  สีลานุช
 
114 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันตอบปัญหาวิชาการงานอาชีพและเทคโนโลยี ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีจันทร์วิทยา 1. สามเณรสุรชัย  บุญล้วน
 
1. นายจิราพัชร  จำปานิล
 
115 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันตอบปัญหาวิชาการงานอาชีพและเทคโนโลยี ม.1-ม.3 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดประสิทธิ์ธรรมสารวิทยา 1. สามเณรสันติ  แก้วสีขาว
 
1. พระปลัดไพฑูรย์  ญาณวีโร
 
116 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันตอบปัญหาวิชาการงานอาชีพและเทคโนโลยี ม.1-ม.3 50 ชมเชย 15 โรงเรียนพิศาลรัญญาวาส 1. สามเณรรัฐภูมิ  สร้อยคำ
 
1. นางสาวสุภัสร   ศรีมูลเมือง
 
117 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันตอบปัญหาวิชาการงานอาชีพและเทคโนโลยี ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดหนองเเวงวิทยา 1. สามเณรสุรเดช  ล้อมฤทธิ์
 
1. นางสาวอิศริยา  พยัคฆวรรณ
 
118 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันตอบปัญหาวิชาการงานอาชีพและเทคโนโลยี ม.4-ม.6 58 ชมเชย รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนธรรมนิเทศก์วิทยา 1. สามเณรธีรพงศ์  สุวรรณชัย
 
1. นางกฤษณา   นามสีพันธ์
 
119 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันตอบปัญหาวิชาการงานอาชีพและเทคโนโลยี ม.4-ม.6 30 เข้าร่วม 18 โรงเรียนวัดศรีสระแก้ววิทยา 1. สามเณรคงเดช  ขาวหว้า
 
1. นายนนทกร  สีลานุช
 
120 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันบรรยายธรรม ภาคภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนปริยัติธรรมสามัญญาณสังวร 1. สามเณรสุรเดช  อาศัย
 
1. นางอรนุช  โขพิมพ์
 
121 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันบรรยายธรรม ภาคภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดสันติวนาราม 1. สามเณรนพรัตน์  มูลมาตร
 
1. นางปิยาภรณ์  โจทกราช
 
122 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันบรรยายธรรม ภาคภาษาอังกฤษ ม.4-ม.6 86.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดหนองเเวงวิทยา 1. สามเณร Uttam Barua   Bappy
 
1. นายหาญ  จันทรเสนา
 
123 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันบรรยายธรรม ภาคภาษาอังกฤษ ม.4-ม.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิศาลรัญญาวาส 1. สามเณรเจษฎาพร  จงกลรัตน์
 
1. พระพีรวัฒน์  พรรณวงศ์
 
124 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันตอบปัญหาวิชาภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดตาลเรียงวิทยา 1. สามเณรภัทรดิษฐ์   กระจ่างโพธิ์
 
1. นายทรงศิลป์   อินกกผึ้ง
 
125 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันตอบปัญหาวิชาภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 44 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดศรีวิชัยวนาราม 1. สามเณรกฤษณพงศ์  ประจำเมือง
 
1. นางสาวกัญญาภัค  สุธงษา
 
126 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันตอบปัญหาวิชาภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 28 เข้าร่วม 11 โรงเรียนวัดศิริบุญธรรมวิทยา 1. สามเณรธนวัฒน์   โพธิ์โชติ
 
1. นายเทอด   โม้ตา
 
127 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันตอบปัญหาวิชาภาษาอังกฤษ ม.4-ม.6 66 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนวิเวกธรรมประสิทธิวิทยา 1. สามเณรจอห์น  บารโต
 
1. นายศักดิ์ชัย  จันสีดา
 
128 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันตอบปัญหาวิชาภาษาอังกฤษ ม.4-ม.6 40 เข้าร่วม 4 โรงเรียนวัดสันติวนาราม 1. สามเณรกฤษณชล  อินทะศรี
 
1. นางปิยาภรณ์  โจทกราช
 
129 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันตอบปัญหาวิชาภาษาอังกฤษ ม.4-ม.6 40 เข้าร่วม 4 โรงเรียนธรรมนิเทศก์วิทยา 1. สามเณรวงศกร  คงพินิจ
 
1. นางกุลิสรา  บุญกัณฑ์
 
130 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันตอบปัญหาวิชาภาษาอังกฤษ ม.4-ม.6 26 เข้าร่วม 7 โรงเรียนวัดศรีสระแก้ววิทยา 1. สามเณรเจษฏา  วงษ์พระจันทร์
 
1. พระครูคำผุน  คุตฺตจิตฺโต
 
131 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันตอบปัญหาวิชาภาษาบาลี ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดตาลเรียงวิทยา 1. สามเณรภาสกร   สายใจไทย
 
1. พระมหาเฉลิม    เขมจารี
 
132 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันตอบปัญหาวิชาภาษาบาลี ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนตราชูพิทยาคม 1. สามเณรพีระพัฒน์  สัสดีไกรสร
 
1. พระครูอดุลสีลาภรณ์  สุริโย
 
133 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันตอบปัญหาวิชาภาษาบาลี ม.1-ม.3 66 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดศรีภูกระดึง 1. สามเณรภาสภูมิ   กลางจอหอ
 
1. พระมหาศรัญญู   มหาวีโร
 
134 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันตอบปัญหาวิชาภาษาบาลี ม.1-ม.3 36 เข้าร่วม 7 โรงเรียนสุวรรณารามวิทยา 1. สามเณรสถิตธรรม  พานคำ
 
1. พระมหาธนธัช  ฐานฺวโร
 
135 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันตอบปัญหาวิชาภาษาบาลี ม.4-ม.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดขามชุมวิทยาสรรพ์ 1. พระไสว  กิมนางรอง
 
1. นายโกมินทร์  บุญป้อง
 
136 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันตอบปัญหาวิชาภาษาบาลี ม.4-ม.6 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดหนองเเวงวิทยา 1. สามเณรระพีพัฒน์  บุญเกื้อ
 
1. พระครูสุตธรรมรักขิต  
 
137 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันตอบปัญหาวิชาภาษาบาลี ม.4-ม.6 66 ทองแดง 4 โรงเรียนพิศาลรัญญาวาส 1. สามเณรตะวัน   ภูยอดสูง
 
1. นายศุภเชฏฐ   แก้วสุวรรณ
 
138 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การเเข่งขันหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 79 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนพระปริยัติสามัญวัดโพนชัย 1. สามเณรบวรศักดิ์  จันทะคุณ
2. สามเณรภานุวัฒน์  สิงห์โพธิ์
3. สามเณรเคน  สิงยอด
 
1. นายภูวเนศวร์  แก้วบุดดี
 
139 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การเเข่งขันหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนประภัสสรวิทยา 1. สามเณรนราธิป  รัตนวิเศษ
2. สามเณรวัชรากร   เทพอินทร์
3. สามเณรอนุชา   คำพรมมา
 
1. พระฉัตรชัย  จนฺทปุตฺโต
 
140 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การเเข่งขันตอบปัญหา 8 กลุ่มสาระ ม.1-ม.3 52 ชมเชย ชนะเลิศ โรงเรียนพิศาลรัญญาวาส 1. สามเณรรัชพล  บุตรน้อย
 
1. พระพีรวัฒน์  พรรณวงศ์
 
141 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การเเข่งขันตอบปัญหา 8 กลุ่มสาระ ม.1-ม.3 51 ชมเชย รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดเเจ้งสว่างนอก 1. สามเณรจักรพงษ์  กองเพชร
 
1. นายเหมชาติ  คำหาญพล
 
142 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การเเข่งขันตอบปัญหา 8 กลุ่มสาระ ม.1-ม.3 50 ชมเชย รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนธรรมนิเทศก์วิทยา 1. สามเณรพิมล  แก้วมะณี
 
1. นายวัชระ   อุ่นแก้ว
 
143 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การเเข่งขันตอบปัญหา 8 กลุ่มสาระ ม.4-ม.6 50 ชมเชย ชนะเลิศ โรงเรียนวัดหนองเเวงวิทยา 1. สามเณรอโณทัย  รุ่งโชติ
 
1. พระครูสุตธรรมรักขิต  
 
144 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การเเข่งขันตอบปัญหา 8 กลุ่มสาระ ม.4-ม.6 40 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีวิชัยวนาราม 1. สามเณรชาคริต  สีวันนา
 
1. นายพูลเพชร  บัวเปลือย
 
145 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การเเข่งขันตอบปัญหา 8 กลุ่มสาระ ม.4-ม.6 24 เข้าร่วม 10 โรงเรียนวัดศรีสระแก้ววิทยา 1. สามเณรศักดา  ศรีหมอก
 
1. นายพิชิต  วรปญฺโญ